MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA MKOA WA KATAVI
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta
mbalimbali katika mkoa wa Katavi na wilaya zake:

(I) Ngazi ya Mkoa
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I 1,049.6 - 1,075.49
Kielelezo N 1,075.5-1,101.38

[7"] Chini ya wastani hadi wastani

Kielelezo 1: (a) Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa mkoa wa Katavi. (b) Ramani inayoonesha
wastani wa muda mrefu wa mvua za Msimu katika sehemu mbalimbali za mkoa wa Katavi. Angalizo: Wastani wa muda mrefu
(miaka 30) wa mvua za mwezi Novemba hadi Aprili, mabadiliko ya mvua kati ya mwaka mmoja na mwingine yamezingatiwa.

Dondoo

e Kwa ujumla moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika baadhi ya maeneo ya mkoa wa Katavi.
e Mvoua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021 na kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.
o Vipindi virefu vya ukavu vya siku kumi (10) au zaidi vinatarajiwa katika msimu huu.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022)

Kwa ujumla mvua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani katika baadhi ya maeneo ya mkoa wa Katavi. Mvua
zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya Novemba, 2021 na kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Angalizo:
Ingawa maeneo mengi yanatarajiwa kupata moua za chini ya wastani hadi wastani, izingatiwe kuwa matukio ya vipindi vifupi vya moua
kubwa yanaweza yakajitokeza katika maeneo machache.



(I) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MPANDA
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za Msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mpanda

Mkoa wa Katavi

Wilaya ya Mpanda

Kiclelezo
B9 Chim va Wastam had Wagam

Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mpanda, Katavi.

Dondoo muhimu

o Moua zinatarajiwa kuwa za chini ya wastani hadi wastani
katika maeneo mengi ya wilaya ya Mpanda.

o Muoua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba,
2021.

o Muoua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya moua ili kukabiliana na upungufu wa maji
unaotarajiwa.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mpanda

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani kwa maeneo mengi ya wilaya ya Katavi. Kwa
kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Novemba- Aprili kwa

wilaya ya Mpanda ni milimita 1040 hadi 1080.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye mtawanyiko
hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao
hasa wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana na upungufu wa
maji unaotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazohifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, 388 Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, 16102Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz

(IMETHIBITISHWA — I1SO 9001:2015, Huduma za Hali ya Hewa kwa Usafiri wa Anga)
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA
TANGANYIKA

Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Tanganyika.
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Tanganyika, Katavi.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Tanganyika.
o Moua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba,

2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o Wiakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- April, 2022) kwa
wilaya ya Tanganyika.

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani kwa maeneo mengi ya wilaya Mpanda. Kwa
kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Novemba- Aprili kwa

wilaya ya Tanganyika ni milimita 1040 hadi 1100.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: zinatarajiwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu
uliopita.

Mvua kuwa

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa
wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa
malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri
o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana na upungufu wa
maji unaotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji ikiwemo
kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz

Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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(II) Ngazi ya Wilaya

MWELEKEO WA MVUA ZA MSIMU (NOVEMBA, 2021 - APRILI, 2022) KWA WILAYA YA MLELE
Umetolewa: 27/10/2021

Taarifa hii inatoa mwelekeo wa mvua za msimu katika kipindi cha Novemba, 2021 hadi Aprili, 2022; athari na ushauri kwa sekta

za kilimo, mifugo na uvuvi katika wilaya ya Mlele.

Mkoa wa Katavi

Wilaya ya Mlele
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Mwelekeo wa mvua za Msimu (Novemba, 2021 - Aprili, 2022) kwa
wilaya ya Mlele, Katavi.

Dondoo muhimu

o Moua za chini ya wastani hadi wastani zinatarajiwa katika
maeneo mengi ya wilaya ya Mlele.
o Muoua zinatarajiwa kuanza wiki ya tatu ya mwezi Novemba,

2021.

o Mvoua zinatarajiwa kuisha wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji wa
maji ya moua.

Mvua za Msimu (Novemba, 2021- April, 2022) kwa
wilaya ya Mlele.

Zitaanza: Wiki ya tatu ya mwezi Novemba, 2021.
Zitaisha: Wiki ya pili ya mwezi Aprili, 2022.

Kiasi cha mvua zinazotarajiwa: Mvua zinatarajiwa kuwa chini ya
wastani hadi wastani kwa maeneo mengi ya wilaya ya Mlele. Kwa
kawaida wastani wa mvua katika miezi ya Novemba- Aprili kwa

wilaya ya Mlele ni milimita 970 hadi 1080.

Kiwango cha juu cha mvua: Kinatarajiwa katika mwezi Machi,

2022.

Vipindi vya ukavu: Upo uwezekano wa kutokea vipindi virefu
vya ukavu vya siku 10 au zaidi katika msimu huu.

Ulinganifu: Mvua zinatarajiwa kuwa chache na zenye
mtawanyiko hafifu katika maeneo mengi ukilinganisha na Msimu
uliopita.

Angalizo:

-  Wakulima, wafugaji na wavuvi wanashauriwa kupata
ushauri zaidi kutoka kwa maafisa ugani kwa matumizi
sahihi ya taarifa za utabiri wa hali ya hewa.

- Watumiaji wa taarifa hii wanashauriwa kufuatilia utabiri
wa saa 24, siku 10, mwezi pamoja na tahadhari kila
zinapotolewa na Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania.

Matokeo na ushauri kwa kilimo, mifugo na uvuvi
Matokeo

o Upungufu wa unyevunyevu wa udongo katika maeneo
mengi unaweza kuathiri uzalishaji wa mazao.

o Magonjwa ya mifugo na wadudu waharibifu wa mazao hasa
wakati wa msimu wa mvua yanaweza kujitokeza.

o Upungufu wa mvua unaweza kuathiri upatikanaji wa

malisho na maji kwa ajili ya mifugo.

Ushauri

o Wakulima wanashauriwa kupanda mbegu bora za muda
mfupi zinazoendana na urefu wa msimu.

o Wakulima wanashauriwa kutumia teknolojia ya uvunaji na
uhifadhi wa maji ya mvua ili kukabiliana na upungufu wa
maji unaotarajiwa.

o Wakulima wanashauriwa kutumia mbinu bora za kilimo
zinazo hifadhi unyevunyevu katika udongo.

o Wafugaji wanashauriwa kufuata njia bora za ufugaji

ikiwemo kupanda malisho na uhifadhi.

Utabiri wa hali ya hewa nchini na tahadhari zinapatikana katika tovuti ya Mamlaka: www.meteo.go.tz
Mawasiliano yote yaelekezwe kwa:
Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Hali ya Hewa Tanzania, Morogoro Rd, Ubungo Plaza, Ghorofa ya 3,
S.L.P. 3056, Dar es Salaam, Tanzania. Nukushi: +255 22 2460735, Simu: +255 22 2460706-8.
Barua pepe: met@meteo.go.tz, Tovuti: www.meteo.go.tz
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